fbpx
Sunnudagur 26.maí 2019
Pressan

Verkfall hjá flugmönnum SAS – Hefur áhrif á 72.000 farþega

Kristján Kristjánsson
Föstudaginn 26. apríl 2019 05:58

Flugvél frá SAS. Mynd:Wikimedia Commons

Ekki missa af Helstu tíðindum dagsins í pósthólfið þitt

Lesa nánar

Flugmenn hjá skandinavíska flugfélaginu SAS hófu verkfallsaðgerðir í morgun eftir að samningaviðræður á milli þeirra og flugfélagsins fóru út um þúfur. Verkfallið hefur víðtæk áhrif og hefur 673 flugferðum verið aflýst í dag. Þar á meðal eru flug félagsins frá Kaupmannhöfn og Osló til Keflavíkur nú í morgun.

Danska ríkisútvarpið skýrir frá þessu. Fram kemur að verkfallið hafi áhrif á 72.000 farþega. 1.500 flugmenn eru í verkfalli. Haft er eftir Henrik Thyregod, formanni danska stéttarfélags flugmanna SAS, að mikið beri í milli samningsaðila. Hann vísaði fullyrðingum SAS, um að kröfur flugmanna séu ósanngjarnar, á bug.

Hann sagði að samningaviðræður hafi staðið yfir undanfarinn mánuð og snúist um vinnuskilyrði flugmanna. Þeir vilji fá sömu góðu vinnuskilyrði og flugmenn annarra lággjaldaflugfélaga búa við þar sem vinnuáætlunin sé fyrirsjáanleg. Þeir fljúgi í fimm daga og eigi síðan fjögurra daga frí samkvæmt föstu vaktkerfi. Hjá SAS sé það hins vegar þannig að nær allir flugmenn félagsins vinni eftir kerfi sem hefur í för með sér að þeir vita ekki hvenær þeir eiga frí. Þeir fái vakttöflu 14 dögum áður en hún tekur gildi og vinni allt að sjö helgar í röð.

Athugasemdir eru á ábyrgð þeirra sem þær skrá. DV áskilur sér þó rétt til að eyða ummælum sem metin verða sem ærumeiðandi eða ósæmileg. Smelltu hér til að tilkynna óviðeigandi athugasemdir.

Fleiri fréttir

Mest lesið

Grannar munu berjast

Ekki missa af

Pressan
Fyrir 2 dögum

Sagðist ætla að gefa sig fram ef hann fengi 15 þúsund læk

Sagðist ætla að gefa sig fram ef hann fengi 15 þúsund læk
Pressan
Fyrir 2 dögum

Mormóni í replúblikanaflokknum kemur út úr skápnum: Reyndi að lækna samkynhneigðina

Mormóni í replúblikanaflokknum kemur út úr skápnum: Reyndi að lækna samkynhneigðina
Pressan
Fyrir 3 dögum

Rannsaka hvort morð á tveimur transkonum tengist

Rannsaka hvort morð á tveimur transkonum tengist
Pressan
Fyrir 3 dögum

Ekki verið jafn nærri kjarnorkustríði frá lokum síðari heimsstyrjaldar

Ekki verið jafn nærri kjarnorkustríði frá lokum síðari heimsstyrjaldar